Kalmar Asalin
Raba wannan shafin



THE

WORD

JUNE 1912


Haƙƙin mallaka 1912 ta HW PERCIVAL

MATA DA ABOKANSA

A kashi huɗu da rabi na da'irar akan maɓalli na Masonic keystone na Royal Arch Chapter akwai haruffa HTWSSTKS Shin suna da alaƙa da zodiac, kuma menene matsayinsu a kusa da da'irar ya nuna?

Harafin H T. W. S. S. T. K. S. ana karanta su daga hagu zuwa dama, amma kuma dole ne su juya daga dama zuwa hagu. Kamar yadda muka san zodiac, harafin farko H. shi ne a wurin aries, na farko T. a cikin akwatin ruwa, W. a capricorn, na farkon S. a Scorpio, na biyu S. a laburare, na biyu T. a leo, K. a kansa, da na uku S. a taurus. Ana iya samun haruffa a cikin littattafan Masonic, amma ba kalmomin waɗanda waɗannan haruffa suke tsaye ba, ko ma’anoninsu, ba a cikin kowane littafi ba. Don haka, dole ne a ba da labarin cewa mahimmancin su sirrin ne kuma yana da mahimmanci kuma ba a yi nufi don koyarwa da kuma hasken waɗanda ba su yi digiri ba na Royal Arch Babi. Marubucin ba memba ne na Masonic fraternity, bai sami wani umarni daga ɗayan waɗannan ƴan uwan ​​​​da suka shafi Masonry ba, kuma baya yin riya ga wani ilimin sirrin Masonic Craft. Amma alamomin harshe ne na gama gari. Duk wanda ya fahimce shi da gaske ya kamata ya karanta ma'anar keɓaɓɓe ta hasken Masonry, wanda aka haɗo shi cikin zodiac, kuma ya bayyana da hasken da zodiac ɗin ke bayarwa, gwargwadon matsayin wanda aka karɓa daga wanda aka karɓa. Alamun huɗun na zodiac, gemini, virgo, sagittary da pisces, an tsallake kamar ba su da mahimmanci ga aikin, in ba haka ba an haɗa su a cikin alamun, taurus, leo, scorpio da aquarius. Taurus, leo scorpio da aquarius suna alama da haruffa S. T, S. T., wanda aka sanya a tsakiyan tsakanin alamun cututtukan, ciwon daji, laburare da kuma capricorn. Idan alamun ko haruffa gaban juna suna da haɗin layi ta hanyar layi, za a kafa giciye biyu. Gicciye ya kafa ta hanyar tsaye S. da layin kwance K. W. shine tsayayyen giciye na zodiac, aries-libra da ciwon daji-capricorn. Gicciyen da aka kafa ta layukan S. S. da kuma T. T. guguwa ce mai motsi ta hanyar zodiac, wadda ta hade da alamun taurus-scorpio da leo-aquarius. Waɗannan alamu masu motsi da gicciye sune halayen dabbobi huɗu masu halaye: sa ko sa, saurus, wanda harafin S.; Ya nuna. zaki, leo, wanda shine harafin T .; gaggafa ko kunama, a maimakon sa harafin S .; mutumin (wani lokacin mala'ika) ko aquarius, a madadin shi ne harafin T. Kallo a alaƙa da matsayin haruffa da alamun waɗannan giciye biyu: Harafin H. da kishiyar sa na S., wakiltar shugaban mabulbula da tushe, da kuma dacewa da aries da laburare. Harafin K. da W. wakilci bangarorin biyu na maballin, wanda ke dacewa da alamomin ciwon daji-capricorn. Wannan itace tashar zodiac. Babban harafin S. da qaramin harafin S. wakilci kusurwa ta sama da sashin ƙasan keɓaɓɓe na keɓone kuma ka dace da alamun taurus-scorpio na zodiac. Babban harafin T. da harafin T. dace da sauran kusurwa ta sama da sashin gaban keɓaɓɓe na maɓallin, kuma zuwa alamun aquarius-leo na zodiac, waɗanda ke haifar da giciye mai motsi na zodiac. Ana iya amfani da waɗannan haruffa na keystone, ko alamun zodiac, a cikin nau'i-nau'i a hanyoyi da yawa. Za'a lura da haruffan kai da gindi da gefuna na maballin daban-daban kuma haruffa akasin haka (S. S. da kuma T. T.) daga cikin sasanninta waɗanda ke dacewa da giciye mai motsi na zodiac, waɗanda ke ɗauke da dabbobi huɗu da aka ambata a sama, iri ɗaya ne. Idan har haruffa na mabubbuga da matsayinsu, da alamun zodiac din kawai zasu rikitar da hankalin mutane ne da kuma tantance mutane, zai zama da karancin amfani kuma ya kamata a jefar dasu. Amma suna da, a zahiri, ma'anar zurfi, ƙimar jiki da ta ruhaniya.

Zodiac yana wakiltar mutum a cikin sararin samaniya da sararin samaniya a cikin mutum; jigon wakilci ne na mutum. Bayani game da matsayin da mutum ke sanya shi a cikin duniya da kuma ɗabi'ar kyawawan halaye ta hanyar da ya shawo kan ayyukan mugunta waɗanda ke azabtar da shi, kafin ya hau kan kambi da ɗaukakar rayuwarsa, ya yi tsayi da ƙoƙari. Kawai taƙaitaccen bayanin zartarwar za'a iya bayarwa anan. Kamar yadda aka sanya mutum na zahiri a cikin zahirin rayuwar sa ta zazzabin sa, haka ma mutum kamar yadda aka sanya ruhu a cikin mutum ta zahiri, jikin sa na zahiri. Kamar yadda mutumin da aka Haifa ta mace ya taso daga karancinsa na zahirin halitta, yayi aiki ta yanayin dabbarsa, kuma ya tashi zuwa ɗaukakar wayewar hankali a duniya, haka nan mutum a matsayin ruhu dole ne ya ƙasƙantar da hawa daga asalin dabbobin dabba da Tashi ka cika mutum mai hankali kamar kambi da ɗaukaka na ruhaniya. Kamar Ixion a cikin tarihin asirin Helenawa an daure shi kuma ya hau kan gicciye, don gafarar zunubansa, haka nan an sanya mutum cikin duniya don aiwatar da makomar sa; kuma, haka nan mutum kamar yadda ruhu ke sanya shi cikin jikinsa na zahiri domin a gwada gwajin yanayinsa na zahiri, a sha azaba ta, har sai ya rinjayi shi, yanayin dabba, daga baya ya wuce kuma ya tsarkaka ta kowane irin gwaji da gwaji, don ya zama ya dace kuma ya tabbatar da kansa ya cancanci ya cika matsayin da ya dace a cikin sararin samaniya. Alamar zodiac tana nuna matakai da doka bisa ga abin da jiki da kwakwalwa da tunani da ruhaniya maza ke aiki a cikin sassan zodiac ɗin su duka. Haruffa akan jigon ya kamata su nuna hanya da kuma hanyar da mutum yake kasancewa a matsayin ruhu yana aiki a cikin jiki na zahiri a cikin gidan zodiac da aka sanya shi, don ya iya zama mabuɗin gaskiya wanda ke kammala sahun sarauta. Aikin Royal Arch Babi na iya ba da alamar haruffa da maɓallin ƙarfi; amma yana iya zama alama ce kawai. Mutum a matsayin ruhu na iya gina jakar sa, amma bai cika shi ba - bai cika cika shi da rayuwa ɗaya ba. An rinjaye shi; Abokan gābansa sun kashe shi. Duk lokacin da ya mutu ana tashe shi kuma ya sake dawowa, zai ci gaba da aikinsa har lokacin da ya tashi ya cika matsayinsa ya kammala aikinsa a cikin haikali. Da'irar rayuwarsa, tarko, zai zama cikakke. Daga nan ba zai sake fita ba.

Babban mahalli na kowane Mason da ya ɗauki Babi na Arba alama ce ta kansa lokacin da zai zama mai cancanta da shirye don kammala da cike gurbin rayuwarsa - a cikin gidan nan da ba'a gina da hannu ba. Mutum a matsayin Mason, jigon mabudin haikalin, yanzu ya kasance a ƙasanƙashin ɓangaren tsarin. Shi, shi, yana a wurin jima'i, ɗakin karatu, daga kayan zodiac dinsa. Dole ne ya tashi, dole ya ɗaga kansa. Bayan ya ɗauki matsayin da wasiƙun ke nuna akan maballin, ko ta alamun zodiac, kuma yin aikin da kowace wasika ko alamar ke buƙata, dole ne ya tashi da darajar kansa kuma ya yi aiki zuwa kai-wanda shine kambi da ɗaukaka. na mutum. Lokacin da aka ɗaga dutsen daga wurin yin jima'i zuwa kai, shi, mutum, jigon, zai zama marar mutuwa. Zai zama abin da aka faɗa game da Fatar Dutse wanda ke sabon suna, sabon suna, wanda shi kansa ya zama alama a kan dutsen nan, Dutse marar mutuwa.

Aboki [HW Percival]